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ndelea na kazi ya

ukaguzi kwa qjili ya Kuufikisha Mkonga katika eneo la

Uwanja wa Amani.

MAFANIKIO

o

®

Kutenga na kutangaza maeneo huru ya
Uwekezaji wa TEHAMA Zanzibar (Zanzibar
Digital Freezone) yaliyopo Fumba.

Kutekeleza Mradi wa kujenga Kituo Mbadala
Cha Kuhifadhia Taarifa (Tier 3 Data Center)
katika maeneo ya Uwekezaji wa TEHAMA
Fumba.

Kufanikisha makubaliano ya utekelezaji wa
Mradi wa kuweka Mkonga wa Kimataifa wa
Baharini (International Gateway) na kujenga
Mji wa TEHAMA (Cyber City).

Kufikisha Mkonga wa Taifa katika kila Wilaya na
kufikia zaid Asilimia 95% ya Taasisi za Serikali
zilizounganishwa na Mkonga huo.

Kuimarisha mfumo mzima wa Kituo Cha Taifa
Cha Kuhifadhia Taarifa cha Serikali (Data
Center) na kuwa kituo cha kisasa na cha
kibiashara.

Kuanza utekelezaji wa kupeleka huduma nafuu
ya matumizi ya TEHAMA kwa wananchi kwa
kuufikisha Mkonga Majumbani.
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SHIRIKA LA MAWASILIANO ZANZIBAR

HUDUMA ZETU ZINAPATIKANA

KUANZIA 02:00 ASUBUHI
MPAKA 10:00 JIONI
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+255 242235784
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info@zictia.go.tz, support@zictia.go.tz
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www.zictia.go.tz
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Mazizini, Zanzibar, Tanzania

PEMBA
Q

Chake Wesha Tibirinzi, Kusini Pemba,
Zanzibartanzania.
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UTANGULIZI

Shirika la mawasiliano zanzibar (ZICTIA)
limeanzishwa mwaka 2023 kwa Sheria namba 4 ya
mwaka 2023, lengo kuu la shirika hilo ni kusimamia
Miundombinu ya TEHAMA, Mkonga wa Taifa wa
Mawasiliano na Kituo cha Kuhifadhia Taarifa (Data
Center) ili kuongeza mapato na kukuza uwekezaji
katika sekta ya mawasiliano nchini.

DIRA

Kuekeza Zaidi katika Miundombinu ya TEHAMA
ambayo itaisaidia Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar
kurahisisha huduma za mawasiliano na kuongeza
ufanisi wa shughuli za kiuchumi na kijamii.

DHAMIRA

Kuhakikisha Wizara, Mashirika na Taasisi zote za
Serikali, zinaunganishwa na kutumia huduma
zinazopatikana kupitia Mkonga wa Taifa wa
Mawasiliano, hii itasaidia katika upatikanaji wa
haraka wa huduma zinazotokana na Mkonga huo.

Kutoa nafasi kwa vyombo na Taasisi Binafsi kujiunga
na huduma za Mkonga, hii itasaidia katika kukuza
Teknolojia ya Mawasiliano kwa haraka na kiurahisi
zaidi.

MAJUKUMU

Kwa mujibu wa Kifungu cha 7 (1) (a-p) ya kuanzishwa
kwa Shirika la Mawasilino Zanzibar, Shirika
limeelezea kutekeleza majukumu yafuatayo:-

@ Kuimarisha usalama,ulinzi wa mtandao na
mazingira bora ya kiuchumi na kibiashara ya
huduma za kitaifa za TEHAMA kupitia
ushajihishaji wa usimamizi bora, matengenezo
kama itakavyoamuliwa kwa mujibu wa sheria
hii.

Kusimamia na kuendeleza kituo kikuu cha taifa
cha kuhifadhi taarifa Zanzibar.

Kutoa ruhusa ya matumizi ha uunganishwaiji
wa Miundombinu ya TEHAMA katika Taasisi
zote za Serikaliwatoa huduma za simu na
mtandao au wateja wengine wowote.

@ Kutoa msaada wa kiufundi kwa wateja wa
Shirika.

@ Kutoza ada kwa huduma zinazotolewa na
Shirika.

o Kushajihisha uwekezaji wa ndani na nje katika
huduma za TEHAMA.

HUDUMA

@ Huduma ya uwekaji wa vifaa vya elektoniki
katika Miundombinu yetu kwa kitaalamu
inajulikana kama COLOCATION.

@ Huduma ya ukodishwaji wa seva kwa gijili ya
uhifadhi wataarifa au mifumo ambayo
kitaalamu inajulikana virtual mashine. Huduma
hii humuwezesha mteja na taasisis za serikali
kupatiwa sehemu ya seva zetu kulingana na
mahitaji yao ili kuhifadhi taarifa zao na mifumo
katika kituo kikuu cha kuhifadhia taarifa (Data
center) chenye kuzingatia usalama, unafuu,
uendelevu na jumuishi. huduma hii humsaidia
mteja huokoa gharama za kununua seva nzima
pamoja ha gharama za uendeshaji wa kifaa
hicho.

@ Huduma ya kuunganishwa kwa taasisis za
serikali na wateja wa Taasisi Binafsi na
Mkonga wa Taifa wa Mawasiliano kwa gjili ya
huduma ya mitandao ya INTERNET na
INTRANET yenye kasi kulingana na mahitaji ya
mteja.

@ Huduma ya kukodisha uwezo wa kupitisha
mawasiliano/taarifa traffic kwa kitaalamu
CAPACITY LEASING kwa Dar es salam Fumba
na Tanga Pemba.

@ Huduma ya kupitisha taarifa katika mitandao
binafsi ulio ndani ya Miundombinu yetu VPN
huduma hii huwezesha kuimarisha usalama wa
Mawasiliano, taarifa na mifumo wa mteja.

@ Hudumaya IP MPLS
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Wahandisi kutoka ZICTIA Wokie}wdelec na kazi katika
Kituo cha Taifa cha kuhifadhia Taarifa (Data Center)
Zanzibar.

MALENGO NA MPANGO MKAKATI

ZICTIA imejiwekea malengo ha mpango mkakati
kama ifuatavyo;

@ Kutoa huduma za Miundombinu ya TEHAMA
yenye unafuu, uendelevu, usalama na jumuishi
yenye kuwezesha kutoa huduma kwa Umma.

@ Kuimarisha na kuendeleza Miundombinu ya
TEHAMA na huduma zake.

@ Kushgjihisha na  kuimarisha mchango wa
Miundombinu ya TEHEMA kwa maendeleo ya
Uchumi Zanzibar.

@ Kufanya tathmini ya kijamii na mazingira kwa ajili
ya kuhifadhi na kupata ufumbuzi wa athari
zinazoweza kutokea katika Miundombinu ya
TEHAMA kwa Ummoa.

@ Uvumbuzi wa upanuzi wa Huduma zitokanazo na
Miundombinu ya Teknolojia ya Habari na
Mawasiliano kadri ya uhitaji wa huduma husika
kwa Umma.

@ Kuhakikisha Taasisi za Serikali zinaunganishwa na
Mkonga wa Mawasiliano ili  kurahisisha na
kuboresha  upatikanaji  wa  huduma  za
Mawasiliano na kuokoa gharama kubwa ambazo
zilikuwa ni mzigo kwa Serikali.




